1-2-hydro
ตุลาคม 23, 2014, 05:17:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สอบถาม สินค้า หรือปัญหาอื่นๆ เชิญ โพส ได้เลย หรือ ติดต่อ โดยตรงที่
084-7394128
หรือ parnu@1-2-hydro.com
ต้องการกลับหน้าหลัก กด www.1-2-hydro.com

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลูกสตอเบอรี่ในกระถาง  (อ่าน 60891 ครั้ง)
pintong
Administrator
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 08:03:06 AM »

สตรอเบอรี่ป่า ต้องสั่งขั้นต่ำกี่ต้นค่ะ แล้ว ค่าส่งประมานเท่าไหร่ค่ะ อยู่จังหวัดนนทบุรี ค่ะ

ผมขอเป็น 20 ต้น ก็แล้วกัน ค่าส่งทางสยามเฟริส 50 บาท รวม 650 บาท สตรอเบอรี่ป่า ถ้าเอามากก็ไม่ได้ เพราะหายาก
กว่า พันธ์ 80 เสียอิก ถ้าปลูกในกระถาง หลายๆต้น และดูแลรักษาดีๆ ก็จะสวยงามกว่าในรูปเสียอิก ผล ก็มีราคาแพงกว่า สตรอเบอรี่
ที่มีขายทั่วไป หลายๆเท่า และจากการวิจัย มีฤทธิทางยาด้วย ลองค้นที่ google ดู ครับ

ขอบคุณครับ
chuan
Jr. Member
**

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 09:38:03 AM »

ลองโทรไปถามที่วัดเสมียนนารี ก่อนครับ ถ้าไม่อยากโทรก็ไปซัก 11 โมง น่าจะถึงแล้วครับ

ไปรับมาเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมากครับ  ขยิบตา

โลกกลมจัง อยู่แถวปากเกร็ดเหมือนกันค่ะ
ถ้าขาดเหลืออะไรก็บอกนะครับ บ้านใกล้เรือนเคียงกันครับ  จุมพิต
l3unNiiz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 02:13:54 PM »

20 ต้นเยอะไปไหมค่ะ เพราะจะต้องเอาไปไว้ที่หออ่ะค่ะ กลัวที่ไม่พอ
เเล้วรบกวนถ้าจัดส่งที่บ้านราคาเท่าไหร่ค่ะ
pintong
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 03:07:35 PM »

ลองโทรไปถามที่วัดเสมียนนารี ก่อนครับ ถ้าไม่อยากโทรก็ไปซัก 11 โมง น่าจะถึงแล้วครับ

ไปรับมาเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมากครับ  ขยิบตา

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับ ถ้ามีปัญหาอะไร ก็บอกได้ครับ ผมพร้อมที่จะแก้ไข และให้คำปรึกษาครับ

โลกกลมจัง อยู่แถวปากเกร็ดเหมือนกันค่ะ
ถ้าขาดเหลืออะไรก็บอกนะครับ บ้านใกล้เรือนเคียงกันครับ  จุมพิต
pintong
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 03:12:54 PM »

20 ต้นเยอะไปไหมค่ะ เพราะจะต้องเอาไปไว้ที่หออ่ะค่ะ กลัวที่ไม่พอ
เเล้วรบกวนถ้าจัดส่งที่บ้านราคาเท่าไหร่ค่ะ
ถ้าจะว่าเยอะก็ไม่เยอะเพราะมันต้นเล็กๆ แต่ถ้าจะเอาซัก 10 ต้นก็ได้ครับ ถ้าจัดส่งที่บ้าน คงต้องส่งเป็น EMS ค่าส่ง คงประมาณ 50 บาท เพราะต้นมันเล็ก และไม่หนักมาก
เวลา 2-3 วันไม่ตายแน่นอน เพราะสตรอเบอรี่ป่า มันแข็งแรงอยู่แล้ว
ขอบคุณครับ
MooNok
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 05:36:38 PM »

อยากจาทราบว่าถ้าจาสั่งชื้อต้นกล้าสตอเบอรี่ถ้า แล้วจัดส่งมาให้ที่เบตง จะเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหรค่ะ ซื้อประมาณ 20 ต้น พันธ์ 80 นะค่ะ ช่วยบอกรายละเอียดด้วยนะค่ะ อยากทราบราคาค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

สวัสดีครับ
ต้องส่ง ทาง ปณ. EMS ครับ ค่าส่ง ไม่เกิน 50 ต้น 100 บาท ครับ ทาง ปณ. บอกว่า ไม่เกิน 3 วัน ถึงครับ
ต้นไม้ไม่เสียหาย เพราะผมจะ บรรจุ อย่างดี มีแผ่นโฟม รอง กันกระแทก และ 3 - 4 วัน ต้นไม้ก็ไม่ตายครับ
ขอบคุณมากครับ
สรุปคือ ค่าส่ง 100 บาทหรือค่ะ ถ้าเอา 30 ต้น รวมราคาทั้งหมดกี่บาทค่ะ

สวัสดีครับ
ถ้าเอา 30 ต้น 300 บาท ค่าส่ง 100 บาท รวม 400 บาท ครับ
ขอบคุณครับ
ตกลงค่ะเดี๋ยวจะโอนเงินไปให้นะค่ะ ขอวิธีการปลูกดูแลรักษาด้วยได้ไหมค่ะ แล้วถ้าโอนเงินไปให้จะแจ้งให้ทราบอีกที่ แต่น่าจะโอนให้วันพรุ่งนี้นะค่ะ แล้วช่วงส่งมาให้วันพุธที่ 18 พ.ค เลยได้ไหมค่ะ ของจะได้มาถึงก่อนวันอังคาร ที่ 24 พ.ค เพราะว่าต้องไปอบรมต่างจังหวัดค่ะ มีเมล็ดมันไหมค่ะพอดีอยากได้มาลองเพาะดูด้วยค่ะ
ขอบคุณมากนะค่ะ

ได้ ครับ ถ้าส่งวันพุธ ของน่าจะถึงก่อน วันที่ 24 ตามที่ บริษัท ปณ. บอกไว้ ผมจะแถมเมล็ดให้ไปทดลองเพาะ สัก 10 เมล็ด ครับ
โอนเงินให้แล้วนะค่ะ เดี่ยวจะส่งที่อยู่ไปให้ที่ข้อความส่วนตัวนะค่ะ

* IMG.jpg (14.67 KB, 121x160 - ดู 167 ครั้ง.)
pintong
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 08:14:08 AM »

อยากจาทราบว่าถ้าจาสั่งชื้อต้นกล้าสตอเบอรี่ถ้า แล้วจัดส่งมาให้ที่เบตง จะเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหรค่ะ ซื้อประมาณ 20 ต้น พันธ์ 80 นะค่ะ ช่วยบอกรายละเอียดด้วยนะค่ะ อยากทราบราคาค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

สวัสดีครับ
ต้องส่ง ทาง ปณ. EMS ครับ ค่าส่ง ไม่เกิน 50 ต้น 100 บาท ครับ ทาง ปณ. บอกว่า ไม่เกิน 3 วัน ถึงครับ
ต้นไม้ไม่เสียหาย เพราะผมจะ บรรจุ อย่างดี มีแผ่นโฟม รอง กันกระแทก และ 3 - 4 วัน ต้นไม้ก็ไม่ตายครับ
สรุปคือ ค่าส่ง 100 บาทหรือค่ะ ถ้าเอา 30 ต้น รวมราคาทั้งหมดกี่บาทค่ะ

สวัสดีครับ
ถ้าเอา 30 ต้น 300 บาท ค่าส่ง 100 บาท รวม 400 บาท ครับ
ขอบคุณครับ
ตกลงค่ะเดี๋ยวจะโอนเงินไปให้นะค่ะ ขอวิธีการปลูกดูแลรักษาด้วยได้ไหมค่ะ แล้วถ้าโอนเงินไปให้จะแจ้งให้ทราบอีกที่ แต่น่าจะโอนให้วันพรุ่งนี้นะค่ะ แล้วช่วงส่งมาให้วันพุธที่ 18 พ.ค เลยได้ไหมค่ะ ของจะได้มาถึงก่อนวันอังคาร ที่ 24 พ.ค เพราะว่าต้องไปอบรมต่างจังหวัดค่ะ มีเมล็ดมันไหมค่ะพอดีอยากได้มาลองเพาะดูด้วยค่ะ

ได้ ครับ ถ้าส่งวันพุธ ของน่าจะถึงก่อน วันที่ 24 ตามที่ บริษัท ปณ. บอกไว้ ผมจะแถมเมล็ดให้ไปทดลองเพาะ สัก 10 เมล็ด ครับ
โอนเงินให้แล้วนะค่ะ เดี่ยวจะส่งที่อยู่ไปให้ที่ข้อความส่วนตัวนะค่ะ

ผมแถมปุ๋ยให้ 1 ชุด ขนาด 500 ซีซี  วิธีผสม กรุณาดูตาม วิธีปลูก ที่ผมได้อธิบายไว้
ขอบคุณมากครับ ผมจัดส่งให้ วันนี้ ก่อน 11 โมงครับ
l3unNiiz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:30:41 PM »

ถ้า สตรอเบอรี่ป่า10 ต้น + ค่าส่ง  350 ใช่ไหมค่ะ   
มีของเลยไหมค่ะ ถ้ามียังไงเดี๋ยวจะโอนเงินไปให้เลยค่ะ
pintong
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 12:07:32 PM »

ถ้า สตรอเบอรี่ป่า10 ต้น + ค่าส่ง  350 ใช่ไหมค่ะ   
มีของเลยไหมค่ะ ถ้ามียังไงเดี๋ยวจะโอนเงินไปให้เลยค่ะ
มีของครับ ถ้าโอนเงินกรุณาที่อยู่ให้ผมด้วยครับ
ขอบคุณครับ
l3unNiiz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 03:57:19 PM »

มีของครับ ถ้าโอนเงินกรุณาที่อยู่ให้ผมด้วยครับ
ขอบคุณครับ

โอนเงินแล้วนะค่ะ  ที่อยู่ PM ไปบอกแล้วนะค่ะ
sl61
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 05:40:59 PM »

ดิฉัน sl61 ค่ะ

รบกวนคุณภาณุ ช่วยแจ้ง สตรอเบอรี่ พันธุ์ 80  จำนวน 20 ต้น และสตรอเบอรี่ป่า จำนวน 10 ต้น  ไม่ทราบว่าส่งทาง EMS ได้หรือเปล่า และค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ
sl61
MooNok
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 08:23:15 PM »

สวัสดีครับ

สวัสดีครับ
ขอบคุณครับ

ผมแถมปุ๋ยให้ 1 ชุด ขนาด 500 ซีซี  วิธีผสม กรุณาดูตาม วิธีปลูก ที่ผมได้อธิบายไว้
ขอบคุณมากครับ ผมจัดส่งให้ วันนี้ ก่อน 11 โมงครับ
ได้รับของแล้วนะค่ะ แล้วก็ปลูกลงกระถางแล้ว แต่ไม่รูปว่ามันจารอดหรือเปล่า แล้วจามาแจ้งความคืบหน้าใหม่นะค่ะ
chuan
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 07:15:53 AM »

ได้รับของแล้วนะค่ะ แล้วก็ปลูกลงกระถางแล้ว แต่ไม่รูปว่ามันจารอดหรือเปล่า แล้วจามาแจ้งความคืบหน้าใหม่นะค่ะ

ผมก็เหมือนกัน ไม่รู้จะรอดกี่ต้น  ร้องไห้
pintong
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 09:21:18 AM »

ดิฉัน sl61 ค่ะ

รบกวนคุณภาณุ ช่วยแจ้ง สตรอเบอรี่ พันธุ์ 80  จำนวน 20 ต้น และสตรอเบอรี่ป่า จำนวน 10 ต้น  ไม่ทราบว่าส่งทาง EMS ได้หรือเปล่า และค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ
sl61
สตรอเบอรี่พันธ์ 80 20 ต้น  200 บาท สตรอเบอรี่ป่า 10 ต้น 300 บาท ถ้าส่ง ทาง EMS ค่าส่ง 100 บาท ครับ รวม 600 บาท ผมแถม ปุ๋ยสำหรับสตรอเบอรี่ ขนาด 500 ซีซี 1 ชุด ครับ
pintong
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 09:27:06 AM »

สวัสดีครับ

สวัสดีครับ
ขอบคุณครับ

ผมต้องขอโทษอย่างมาก ที่ว่าจะส่ง เมล็ดให้ไปทดลองเพาะ แล้วลืมส่งให้ ผมจะส่งให้ทาง จม. EMS วันนี้ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 12
  พิมพ์